อย่าทราบวิธีเปลี่ยนรหัส WIFI ของ Router wireless ครับ

(1/1)

warranan:
คือตอนนี้ผมใช้ Router 2 ตัวครับ ตัวแรกเลยก็คือ ตัวที่ทาง 3bb ให้มา ยี่ห้อ Huawei เป็น Router ธรรมดา
แล้วที่นี้ผมอยากใช้ WIFI ก็เลยซื้อ Router wireless ของ D-Link มาครับ แต่ต่อไม่เป็น ผมก็เลยเอาสายแลนที่ต่อจาก Router Huawei มาเข้าช่อง WAN ของ Router wireless D-Link ทีนี้คอมหาสัญญาณเจอ คอมเปิดเน็ตได้ รหัสผ่านก็มีให้พร้อมอยู่แล้ว

ปัญหาก็มีอยู่ว่ารหัสผ่านที่มีมาให้อยู่แล้วมันจำยากคับ ก็เลยอยากจะเปลี่ยน แต่พอเข้า IP 192.168.1.1 มันจะเข้าของ Router Huawei ครับ มีวิธีไหนที่พอจะตั้งรหัสผ่านได้มั้ยครับ หรือว่าต้องเอา Router wireless D-Link ไปให้ที่ศูนย์เค้าเซ็ตให้เลย

koop533:
เปิดดูคู่มือ wireless dlink ครับ แล้วก็เข้า ip ของ wireless ที่คุณเข้า 192.168.1.1 นั้น มัน เป็นของ 3bb wireless ก็ต้องมี ip static ของมันเองครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ