เข้า Gmail ไม่ได้ค่ะ

(1/1)

lylac:
เข้า Gmail ไม่ได้เลยค่ะ
สามารถเข้า google และ login เข้าaccount ได้ตามปกติ

แต่พอกด gmail เข้าไป ก็มีอาการเหมือนหน้าจอรีเฟรชหน้าใหม่ตลอดเวลา ไม่มีอะไรปรากฏขึ้นบนจอ
มีแต่แถบ status bar ข้างล่าง ที่โหลดซ้ำแล้วซ้ำอีก (มีภาพประกอบค่ะ)

ไม่แน่ใจว่าจะเกี่ยวกับ อัพเดท Java ตัวใหม่ ทำให้คอมเพี้ยนๆไป
(ที่สงสัยแบบนี้เพราะไม่ได้ทำอะไรกับเครื่องเลยนอกจากอัพเดท Java)
cookies หายเกลี้ยงเลยค่ะ

Java อันนี้

เวปไหนที่ล็อคอินค้างไว้ คราวนี้มาเปิดใหม่ ถูกlog out ออกหมด
แถมพอปิดแล้วเปิดใหม่ ยังไม่loginอัตโนมัติให้ด้วย ทั้งๆที่เลือกช่องที่ให้จำ login ไว้

ไม่ทราบว่าจะมีวิธีแก้ไหมคะ
ขอรบกวน และขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

อาจารย์ศุภเดช - T420:
ข้อมูลประกอบปัญหาน้อยไปนิดครับ แต่ลองงี้ก่อนนะครับ
ลองไปโหลด Opera หรือไม่ก็ FireFox มาติดตั้งแล้วลองเข้า Gmail ด้วยสองตัวนั้นก่อน
ถ้าเข้าได้ น่าจะเป็นปัญหาที่ IE ครับ

lylac:
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ
ตอนนี้ลองใช้ Thunderbird เปิดเมลล์ได้แล้ว ;D

แต่มีปัญหาที่พิมพ์ภาษาไทยส่งไปแล้วกลายเป็นภาษาต่างดาว :'(

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ