ดูหนังจีนกำลังภายใน(VCD) บนPowerDVD มานเป็นภาษาจีนปนไทยอะคับ

(1/1)

Chinaruto:
สวัสดีครับ
ปัญหาของผมคือว่า 1.ดูหนังจีนบนPowerDVD มานมีเสียงซ้อน ไทยปนจีน อะคับ ต้องแก้ยังไงอะครับ ดูไม่รู้เรื่องเลยครับ
                          2.พอนำไปเปิดกับเครื่องเล่น ซีดี เสียงกลับเป็นภาษาไทยอะครับ
                          3.ผมเคยถามเพื่อน เพื่อนบอกว่าต้องปรับที่ Audio แต่ไม่รู้ว่าปรับตรงไหนอะครับ

naruto555:
แสดงว่า VCD ประเภทนี้จะแยกเสียงเป็นซ้ายกับขวาครับ
คลิกขวาที่หน้าโปรแกรมตอนเล่นไฟล์ VCD แล้วเลื่อกคำสั่ง Karaoke
แล้วเลือกคำสั่งเป็น Left Channels หรือไม่ก็ Right Channels
แล้วแต่ว่าเสียงไทยจะอยู่ที่ Left Channels หรือ Right Channels
แค่นี้ก็จะเลือกที่จะฟังเสียงไทยหรือจีนได้แล้วครับ

ReDrof In the Dark Side:
หรือลองหา codec มาลง แล้วเล่นด้วย Windows Media Player Classic ที่มากับตัว codec ดูครับ จะสามารถ แยกเสียงได้ครับ   ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ