คอมผมหา USB ไม่เจอครับ ทั้งๆที่ตอนเช้าวานยังใช้ได้อยุ่โดนไวรัส ป่าวครับ

(1/1)

antode:
คอมผมมีอาการ คือ พอเสียบ แฟชไดว์ หรือport usb เครื่องจะหาไม่เจอเลยครับ เครื่องปริ๊นก็หาไม่เจอ โปรแกม กอ.ไก่ ก้ใช้ไม่ได้ครับ ถ้าโดนไวรัส มีวิธีแก้ไขอย่างไรครับ :-\ ผมเช็คดูที่ช่อง universal serial Bus control แล้วครับ ไม่มีปัญหาครับ

antode:
พี่ๆช่วยตอบหน่อยครับ คอมผมทำงานไม่ได้ถ้า ใช้ กอ ไก่ไม่ได้ครับ

Professer AD:
อะไรคือ กอ ไก่หรือครับ งง - -

ส่วนที่ว่า usb หาไม่เจอนั้น ผมขอเวลาคิดหน่อยนะครับ

หรือไม่ท่านอื่นมาช่วยกันก็ได้ (ขอเวลาหาคำตอบแปปนึง)

antode:
ก ไก่ มันคือตัวช่วยไม่ให้สระ วรรณยุก ลอย เวลาใช้โปรแกรม กราฟฟิคอ่ะครับ เป็นตัวคล้ายแฟชไดว์ เสียบเข้าช่องusb อ่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ