ทำไมเวลาเข้า www.gmail.com แล้ว security alert ขี้นตลอดเลยครับ

(1/1)

thong_beartai:
ทำไมเวลาเข้า www.gmail.com แล้ว security alert ขี้นตลอด เมื่อก่อนก็ใช้ได้ปกติครับ
เข้าเวปอื่นก็ปกติครับ แก้ไขยังไงได้บ้างครับ

spk190537:
คุณเปิด firewall ไว้หรือป่าวครับเพราะมันอาจขึ้นมาเตื่อนหรือไม่ก็เป็นเพราะ ie 7 ตรวจจับได้

Newlong:
ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับ fire wall น่าจะโดนไม่ไวรัสก็สปายแวร์เล่นก็ได้

thong_beartai:
ผมลองปิด fire wall และ AVG หมดแล้วก้ยังไม่หายเลยครับ

Seamania:
มันขึ้นประมาณว่า จะให้ Submit ข้อมูล รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ อันนั้นมันปกติครับ เป็นกับบางเครื่องและบางรุ่น ขึ้นกับการตั้งค่าครับ

อย่างผม ถ้าใช้ที่คณะก็เป็น แต่ใช้ที่บ้านไม่เป็น ก็ต้องดูที่ server ด้วยล่ะครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ