Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

616462 กระทู้ ใน 98403 หัวข้อ- โดย 90519 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: demonskins

ตุลาคม 25, 2014, 04:26:04 pm
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดคอมนู๋ไม่รู้เป็นไรมือถือนู๋ไม่รู้เป็นไรปัญหาด้านการใช้งาน hTc Touch HD
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาด้านการใช้งาน hTc Touch HD  (อ่าน 1334 ครั้ง)
surachade
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 7 : Exp 48%
HP: 0.2%

« เมื่อ: เมษายน 23, 2009, 02:03:04 pm »

ขอถามเพื่อนๆ ครับ เกี่ยวกับ HTC ครับ

ผมใช้ hTc Touch HD ครับ   ก่อนซื้อก็ว่าศึกษามาอย่างรอบคอบแล้ว ปัญหาน่าจะน้อย   แต่พอใช้จริงรู้สึกว่า
1. มี bug มากเหลือเกินมากกว่าที่คิด (มากกว่า iPhone ที่ปลดล็อคเองด้วย)
2. TF3D ก็แสนจะรวน   แย่กว่าที่คิดมากครับ   
3. เวลา sync กับ window media player ก็วุ่นวาย ชอบมี sync result ที่ไม่ต้องการปรากฏขึ้นมาเอง
4. setting ก็ยาก บางครั้ง set ค่าการใช้งานแล้ว สักพักปรากฏว่าค่าที่ set ไว้กลับหายไป ไม่ก็ไม่ response เอาดื้อๆ

มีใครพอจะบอกได้บ้างว่า ปัญหาที่พบเจอนี้เป็นเพราะผมใช้งานไม่เป็น หรือเป็นปัญหาที่เกิดจากตัวเครื่อง (ทั้ง hardware และ software) ช่วยแนะนำทีครับว่าผมควรทำอย่างไร และจะหาอ่านที่ไหนครับ

ขอบคุณมากๆ ครัรบ
Redfield
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 91%
HP: 0.1%

« ตอบ #1 เมื่อ: เมษายน 25, 2009, 03:04:37 pm »

รู้สึกว่าจะโชคไม่ดีแฮะ

ผมใช้มาก็okดีนะ

ลองอัพรอมดูครับ ถ้ายังไม่หายก็คงต้องส่ง HTC care

flyrock
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 40%

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 05:19:12 pm »

1. มี bug มากเหลือเกินมากกว่าที่คิด (มากกว่า iPhone ที่ปลดล็อคเองด้วย)ไม่เจอบัคอะไรเลยครับเคยใช้ iPhoneมาตั้งแต่รุ่นตัดซิม รับรองปัญหาเยอะกว่า hd แน่ๆ
2. TF3D ก็แสนจะรวน   แย่กว่าที่คิดมากครับ   ไม่เห็นเป็นไรเลยครับแถมโหลดตัว TF3D ซึ่งเป็นตีมสวยๆจากเวป xda deverloper มาใส่ได้อีกมากมาย
3. เวลา sync กับ window media player ก็วุ่นวาย ชอบมี sync result ที่ไม่ต้องการปรากฏขึ้นมาเอง ไม่เข้าใจคำถามนี้ครับฮืม แต่ถ้าเป็นการ sync ข้อมูลเข้า microsoft outlook office ก็ปกติดี แถม HD ก็มีให้เลือกเป็น DiskDrive ซึ่งง่ายมากเวลาผมไปใช้โหลดไฟล์กับเครื่องเพื่อนที่ไม่มี ativesync
4. setting ก็ยาก บางครั้ง set ค่าการใช้งานแล้ว สักพักปรากฏว่าค่าที่ set ไว้กลับหายไป ไม่ก็ไม่ response เอาดื้อๆ เอ่ เซตอะไรหรือครับ ขอแบบชัดเจนหน่อยเผื่อช่วยได้

ปล.แนะนำนะครับ ถ้าไม่ชอบ Windows mobile ผมว่าคุณไปซื้อ iPhone ใช้ดีกว่าถ้าคุณคิดว่ามันไม่ค่อยเจอปัญหาอ่ะ(ผมคนนึงละเข็ดละ เล่นมา3 รุ่น ที่ยอมรับคือฟังเพลงกับเล่นเกมครับ ชอบมาก แต่อื่นๆ ไม่ได้เรื่องเลย)แต่ก่อนใช้ htc กะ iPhone เดี๋ยวนี้ตัดออกเหลือ HD ตัวเดียวแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 12, 2009, 05:21:03 pm โดย flyrock » บันทึกการเข้า
flyrock
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 40%

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 05:22:15 pm »

อ่อ แหล่งศึกษาหาความรู้ มีทั้งในไทยและนอก นะครับเยอะแยะมากมาย
pdamobiz  mrpalm หรือ xda deverloper เซิจเอาใน กูเกิลละกัน ไม่อยากวาง link
Pegoongmama
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 42 : Exp 58%

Twitter : @wadkung

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 08:40:28 pm »

เออ...ถ้าปัญหาเยอะขนาดนั้น ส่งซ่อมดีกว่ามั้ย
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์