พัดลมการ์ดจอมันเสียง แก็กๆๆๆ ตอนเปิดเครื่องครับ

(1/3) > >>

kanxiaoming:
น่ารำคาญกับเสียงพัดลมการ์ดมาก ตอนเปิดเครื่องเสียงมันดังแก็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปเรื่อยๆจนมันเงียบตอนไฟฮาร์ดดิสก์ตรงหน้าเคสดับมันก็เงียบไปแล้ว
ต้องทำอย่างไง
เปลี่ยนพัดลม
หรือเปลี่ยนการ์ดจอ
หรือยังไง
ช่วยบอกผมด้วยคร้าบบบบ  ผมการ์ดจอ ATI RAGE 128 PRO 32 MB (เก่าดีมั้ยครับ)
และช่วยแนะนำสเปคคอมผมด้วยครับเผื่อผมจะเปลี่ยนใหม่
HDD 120 GB
RAM 1.5 GB
MIANBOARD VIA VT8235 เมื่อประมาณ 4-5 ปีที่แล้วแต่ก่อนถือว่าเทพตอนนี้กาก กะหลั่ว
ช่วยบอกผมทีครับ

maerdteews:
ผมก็เป็นอะ
แต่ไม่รู้พัดลมจาก การ์ดจอ พาวเวอร์ หรือ ซีพียูไม่รู้
ดังแก็ก ๆ ๆ
แต่พอบูทเสร็จก็หาย ไม่เข้าใจเหมือนกัน

mild:
ซื้อใหม่หมดทั้งชุดครับ..ส่วนเครื่องนี้ก็ถอดเอาการ์ดจอออก และไปหาพัดลมมาเปลี่ยนใหม่ จากนั้นก็เอาไว้ใช้พิมพ์งาน word/excle/ดูหนัง/ฟังเพลง/เล่นเกมไพ่/เกมยิ่งไข่ครับ

maerdteews:
เอ่อ
แต่มันไม่เป็นอุปสรรคสำหรับผมแต่อย่างใด
ประสิทธิภาพก็ยังปกติดี
ยังไง
จขกท. ก็ลองพิจรณาดูครับ

Hing:
ลองฟังดูว่าเสียงมันมาจากที่ไหน ถ้าเจอแล้วจับปัดฝุ่นหยอดน้ำมัน แต่ถ้าสะดวกก็เปลี่ยนพัดลมตัวที่ดังเลยครับ

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป