Content on this page requires a newer version of Adobe Flash Player.

Get Adobe Flash player

ส่งอีเมล์ยืนยันการใช้งาน?

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

การค้นหาขั้นสูง

616441 กระทู้ ใน 98389 หัวข้อ- โดย 90512 สมาชิก - สมาชิกล่าสุด: darkknight

ตุลาคม 21, 2014, 10:07:21 pm
แบไต๋ไฮเทคเว็บบอร์ดคอมนู๋ไม่รู้เป็นไรคอมนู๋ไม่รู้เป็นไร - ซอฟต์แวร์สอนวิธีลบ internet download manager ให้หน่อยครับ
ถ้าคิดว่ากระทู้นี้ดี ช่วยกันผลักดันเข้าสู่ Social Bookmarking โดยคลิกที่ icon เหล่านี้

หน้า: [1]   ลงล่าง
พิมพ์
ผู้เขียน หัวข้อ: สอนวิธีลบ internet download manager ให้หน่อยครับ  (อ่าน 27271 ครั้ง)
saharabuki
มือใหม่หัดแบไต๋
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 55%
HP: 0.3%

« เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 02:26:42 am »

ทางร้านเค้าลงมาให้อะครับ  แล้ววันนี้มันเด้งบอกว่าหมดอายุการใช้งาน

ผมดาวโหลดไฟล์ไรมะได้เลย  ผมก็เข้าไปลบมันที่ add or remove programs

แต่มันลบไม่ได้มันบอกว่า ป้องกันการลบอะไรสักอย่างนี่แหละครับ 

ผมเลยปิดโปรแกรมมัน  แล้วไปไปที่ C:\Program Files แล้วลบ

โฟลเดอร์ Internet Download Managerทิ้ง   คิดว่าถ้าไม่มีโปรแกรมนี้

คงจะโหลดไฟล์ได้ แต่พอ ลบเสร็จ ปัญหาก็ มาครับไม่มีโปรแกรมแล้ว

แต่พอกดโหลด มาน ขึ้น ตามรูปอะครับ

รบกวรสอนวิธีลบ internet download manager   ให้หน่อยนะ ครับ  ลังเล
Carlzei$$
แบไต๋ - โปรพอประมาณ
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 40 : Exp 93%
HP: 0.9%

HJT, Security Team

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 04:38:04 am »

หนัก!!!

ลบไฟล์ไม่ได้จากระบบของคุณ

ดาวน์โหลด CCleaner

แนะนำให้ดาวน์โหลด CCleaner - Slim - No Toolbar.
  • ดับเบิลคลิกที่ไฟล์ ccsetup.exe เพื่อเริ่มต้นการติดตั้งโปรแกรม.
  • เลือกภาษาของคุณและคลิก OK.
  • คลิก Next อ่านข้อตกลงและคลิก I Agree.
  • คลิก Next ใช้ค่าเริ่มต้นติดตั้ง.
  • คลิก Install เเละเลือก Finish จะติดตั้งเสร็จสมบูรณ์.
  • ดับเบิ้ลคลิกที่ CCleane เพื่อเริ่มต้นโปรแกรม.
  • ไปที่ Tools, เลือก Uninstall
  • หาโปรเเกรม Internet Download Manager
  • คลิกขวาที่โปรเเกรม, เลือก Run Uninstaller

หรือ
เปิด Firefox ขึ้นมาไปที่ เครื่องมือ> ส่วนเสริม> ส่วนขยาย> ถอนการติดตั้ง IDM CC
ICheer_No0M
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 72 : Exp 83%
HP: 0.1%

ชมรมคนรักบี BestBuy

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:37:20 am »

Start > Search > พิมพ์ IDM ครับ ก่อนคลิก Search ตรง Advance Options ให้ทำเครื่องหมายถูกให้หมดเลยนะครับ ...

เจออะไรลบออกให้หมดครับ ...
I-Bird@[Connect]
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 62 : Exp 66%
HP: 1.3%

เดินดินและกินข้าวแกงทุกวันไม่เปลี่ยน

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 11:46:29 am »

อีกวิธีนึงก็คือ ไปดาวน์โหลดโปรแกรม IDM แบบทอลองใช้ 30 วันมาลงใหม่ครับ
แล้วหลังจากนั้นใช้ Revo Uninstaller ถอนออกจะได้สิ้นซากครับ

Revo Uninstaller Free (โหลดตัวฟรีนะครับ)
http://www.revouninstaller.com/revo_uninstaller_free_download.html
tuger
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 1 : Exp 60%

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 01:21:57 pm »

ใช้ Your Uninstaller! 2008  นะครับ เอาออกได้ ดีด้วย

http://search.4shared.com/network/search.jsp?sortType=1&sortOrder=1&sortmode=1&searchName=Your+Uninstaller&searchmode=2&searchName=Your+Uninstaller&searchDescription=&searchExtention=&sizeCriteria=atleast&sizevalue=10&start=0
<rut>
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 64 : Exp 34%

ไม่เก่งแต่ไม่เกรียน

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 01:24:40 pm »

อีกวิธีนึงก็คือ ไปดาวน์โหลดโปรแกรม IDM แบบทอลองใช้ 30 วันมาลงใหม่ครับ
แล้วหลังจากนั้นใช้ Revo Uninstaller ถอนออกจะได้สิ้นซากครับ

Revo Uninstaller Free (โหลดตัวฟรีนะครับ)
http://www.revouninstaller.com/revo_uninstaller_free_download.html

พึ่งรู้นะครับนี่ว่า Revo Uninstaller มีตัว Pro ด้วย
saharabuki
*

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 3 : Exp 55%
HP: 0.3%

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 04:17:44 pm »

ลบได้แล้ว  ขอบคุนมากเลย ครับ *-*
I-Bird@[Connect]
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 62 : Exp 66%

เดินดินและกินข้าวแกงทุกวันไม่เปลี่ยน

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:23:00 pm »

ใช้ Your Uninstaller! 2008 นะครับ เอาออกได้ ดีด้วย

น้องใหม่ อ่านกฏของบอร์ดบ้างก็ดีนะครับ
ที่นี่ไม่สนับสนุนโปรแกรมผิดลิขสิทธิ์ครับ ผมถึงได้แนะนำตัวฟรีและดีให้้เจ้าของกระทู้..
nontawat1996
**

Level and Hp mod by the DtTvB :: version 1.02 :: Made for Zone-IT.com Level 51 : Exp 79%

OoNoNoO

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 02, 2010, 09:24:18 pm »

พึ่งรู้นะครับนี่ว่า Revo Uninstaller มีตัว Pro ด้วย

ผมก็พึ่งรู้ไม่ถึงอาทิตย์เหมือนกัน พึ่งอัฟเดตรมาใช้ อิอิ เจ๋งๆๆ
หน้า: [1]   ขึ้นบน
พิมพ์